![](https://www.chiangda.go.th/wp-content/uploads/2022/05/logo1.jpg)
การประชุมธนาคารขยะขององค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา
วันที่ 26 มกราคม 2565 เวลา 09.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา นำโดย นายมนู พันธ์ดง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา นายนพพล โพนพุฒ ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา พร้อมด้วยสมาชิกธนาคารขยะ และประชาชนทั่วไป ได้ดำเนินการประชุมสรุปผลการดำเนินงาน พิจารณา ทบทวน ซักซ้อม และเสนอแนวทางการแก้ไขปัญหาต่าง ๆ เกี่ยวกับการจัดการขยะมูลฝอย ซึ่งเป็นภารกิจหลักขององค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา และภารกิจของสมาชิกของธนาคารขยะตำบลเชียงดา