จดหมายข่าว วันที่ 28 มิถุนายน 2567นำโดยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ ข้าราชการพนักงาน อบต.เชียงดาและผู้นำชุมชนจิตอาสาได้ดำเนินโครงการอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลกบ้านโคกคอย วันที่ 4 มิถุนายน 2567 นำโดยท่านนายกมนู พันธ์ดง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา และพนักงานอบต.เชียงดา ได้ดำเนินกิจกรรมปลูกต้นไม้ในวันต้นไม้แห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนตำบลเชียงดา นักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ผู้ช่วยเจ้าพนักงานสาธารณสุข และพนักงานอบต.เชียงดา ร่วมด้วยเจ้าหน้าที่จาก รพ.สต.เชียงดา อสม. ได้ออกพ่นยาป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ที่ หมู่8 บ้านท่าแสนสุข วันที่ 17 พฤษภาคม 2567 นำโดยท่านนายกมนู พันธ์ดง พร้อมทั้งคณะผู้บริหาร ข้าราชการพนักงาน อบต.เชียงดา และผู้นำชุมชน จิตอาสา ได้ดำเนินโครงการอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก บ้านโคกสำราญ วันที่ 5 มีนาคม 2567 นำโดยท่านนายกมนู พันธ์ดง พร้อมทั้งคณะผู้บริหาร ข้าราชการพนักงาน อบต.เชียงดา และผู้นำชุมชน ได้ดำเนินโครงการอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก บ้านโนนสมบูรณ์